ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ೫ ಬಿಟಾ

ಇದೀಗ ತಾನೇ ಹೊಸ ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ಹಾಕಿಕೊಂಡಿದ್ವಲ್ಲಾ, ಉಬುಂಟು ಹೊಸ ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ೪ ಹೊಂದಿದೆಯಲ್ಲ. ಮತ್ತೇನಿದು ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ೫ ಅಂತೀರಾ?

ಹೌದು, ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ಬೇಗ ಬೇಗ ಅಭಿವೃದ್ದಿಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಹೊಸ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ತಂತ್ರಾಂಶ, ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳನ್ನು ತನ್ನ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೊತ್ತು ತರುತ್ತಿದೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನೆಡೆದ ಬ್ರೌಸರ್ ಸೆಕ್ಯೂರಿಟಿ ಟೆಸ್ಟ್ ನಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಕ್ ಆಗದೆ ಉಳಿದ ಬ್ರೌಸರ್ ಇದಾಗಿದೆ. ಗೂಗಲ್ ಕೋಮ್ ಕೂಡ ಇದೇ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರೆ, ಆಫಲ್‌ನ ಸಫಾರಿ ಮೊದಲಿಗೆ ಹ್ಯಾಕ್ ಆದ ಬ್ರೌಸರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆ ಸ್ಥಾನ, ನಂತರದ್ದು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ನ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರರ್.

ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ಸಾಪ್ಟ್ವೇರ್ ಡೆವೆಲಪರುಗಳಿಗಾಗಿ ತನ್ನ ಐದನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ಡೆವೆಲಪರ್ ಪ್ರಿವ್ಯೂ ಅಂದರೆ ಬಿಟಾ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೊರತಂದಿದೆ. ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ಸ್ವತಂತ್ರ ತಂತ್ರಾಂಶ ಸಮುದಾಯದ ಶಕ್ರಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಬ್ರೌಸರ್ ಒಂದನ್ನು ಕೊಟ್ಟಿರುವ ಮೋಜ್ಜಿಲಾ ಪ್ರತಿದಿನವೂ ಬೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಇರುವುದು ಇಂತಹ ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತ ಸದಸ್ಯರುಗಳಿಂದ. ತಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರಿನಲ್ಲಿ ತಮಗಿಷ್ಟವಾದಂತೆ ತಮಗೆ ಬೇಕಾದ ತಂತ್ರಾಂಶಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಇವರು ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ಗೆ ಹೊಸತನ್ನು ತುಂಬುತ್ತಲೇ ಇದ್ದಾರೆ.

 

ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ೫ ಚಾನೆಲ್ ಸ್ವಿಚರ್, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಮತ್ತು ಸದೃಡತೆಗೆ ಬೇಕಿರುವ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು, ಹೊಸ CSS ಆನಿಮೇಷನ್ ಸ್ಟಾಂಡರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ಬಿಟಾ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯರಿಗೆ ಇದುವರೆಗೂ ಸುಲಭದ ಮಾತಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಈಗ ಉಬುಂಟುವಿನಲ್ಲಿ ಫೈರ್ಫಾಕ್ಸ್ ಬಿಟಾ (ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಭಿವೃದ್ದಿ ಪಡಿಸಲಾದ ತಂತ್ರಾಂಶ) ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಇನ್ಸ್ಟಾಲ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು WebUpd8 ಸಾಪ್ಟ್ವೇರ್ ರೆಪಾಸಿಟರಿ (PPA) ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಉಬುಂಟುವಿನಲ್ಲೂ ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ಬಿಟಾ ಆವೃತ್ತಿ ೫ ನ್ನು ಬಳಸಲು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಕಮ್ಯಾಂಡುಗಳನ್ನು ಕನ್ಸೋಲಿನಲ್ಲಿ ಟೈಪಿಸಿದರಾಯಿತು.

sudo add-apt-repository ppa:mozillateam/firefox-next
sudo apt-get update
sudo apt-get upgrade

ಈಗಾಗಲೇ ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ಕಿತ್ತು ಹಾಕಿದ್ದರೆ, ಮೇಲಿನ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ಟೈಪಿಸಿದ ನಂತರ ಮತ್ತೆ ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ಇನ್ಸ್ಟಾಲ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

sudo apt-get install firefox

ನಿಮಗೆ ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್ ೫ ರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ನ್ಯೂನ್ತತೆಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ದಾಖಲಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ, ಇದರ ಅಭಿವೃದ್ದಿ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ನೀವೂ ತೊಡಗಿ.

banner ad

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Powered by HostRobust | © 2006 - 2014 Linuxaayana
Share This